Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom


    ** อาหารกระต่าย ราคาถูก vs. ราคาแพง **

    ไม่นับอาหารกระต่ายนำเข้า ซึ่งเป็นที่รู้กันดีว่าได้มีการบวกภาระภาษีเข้าไปแล้ว
    รวมถึงได้มีการผสมพวกเมล็ดธัญญาหาร หญ้าเหญ้ออะไรที่ทำให้มันมีราคาแพงขึ้น

    ในที่นี้ขอเปรียบเทียบอาหารกระต่ายที่ผลิตในประเทศไทย มีส่วนผสมที่น่าจะเหมือนกัน
    - อาหารกระต่าย CP (ถุงชมพู หน้าถุงมีรูปหน้ากระต่าย หนูแกสบี้ และหนูอีกสองตัว 75 บาท หนึ่งถุง มีหนึ่งโล)
    - อาหารกระต่ายถุงกระสอบ (ขายตักๆ เป็นกิโล โลละ 15 บาท)
    - อาหารกระต่ายแพ็คถุง (หน้าตาเหมือนอาหารกระต่ายถุงกระสอบ แต่ว่าเอามาแพ็คใส่ถุงพลาสติกใสๆ ถุงละ 25 บาท ไม่น่าจะถึงหนึ่งกิโล)

    อยากรู้ว่าอะไรทำให้มันมีราคาต่างกัน แล้วจริงๆ ควรให้กินแบบไหน
    ของถูกอย่างเดียวเพียวๆ ของแพงอย่างเดียวเพียวๆ
    หรือว่าให้กินแบบผสมผสานบูรณาการ

    (จากที่สำรวจมา ส่วนใหญ่กระต่ายชอบกินแบบราคาถูก โลละสิบห้าบาท - -'')

    จากคุณ : bymnster - [ 30 ม.ค. 50 22:37:14 ]

 
 


ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป



Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com | Torakhong.org | GameRoom